Diễn Đàn 9A10
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn 9A10

The Forum for Vip A10

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen.

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
DarkStarNo.1
Level 6
Level 6
DarkStarNo.1

huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen. Empty
Bài gửiTiêu đề: huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen.   huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen. I_icon_minitimeTue Jan 26, 2010 6:08 pm

Chào các bạn!
Hôm nay Kan sẽ chia sẻ một kỹ năng rất hay trong crossfire,đó là kỹ năng "move ảo"!
Có lẽ một số bạn biết rồi,nhưng Kan thấy hầu hết chưa được các bạn sử dụng đại trà,nên Kan quyết định viết bài này,có gì mong mọi người cùng trao đổi và góp ý nhé!
Đã bao giờ các bạn vào một room nào đó,như room ngã tư chẳng hạn....đột nhiên thấy có một member Lady-ranger di chuyển rất lạ,cụ thể là nhìn "chân" của họ di chuyển như "ngựa phi",trông rất vui mắt.
Để di chuyển như họ dễ thôi các bạn ah,các bạn cứ làm theo nguyên tắc sau:
Giữ im phím di chuyển sang bên "Trái" hoặc phím di chuyển sang bên "Phải",đồng thời nhấp nhấp phím di chuyển "Tiến" hoặc phím di chuyển "Lùi".
Ví dụ:Các bạn muốn di chuyển sang bên trái theo kiểu"ngựa phi",các bạn giữ im phím di chuyển sang bên trái đồng thời nhấp nhấp phím di chuyển tiến.Còn muốn di chuyển sang bên phải thì ngược lại.
Còn nếu muốn di chuyển đi thẳng theo kiểu"ngựa phi",các bạn sẽ phải thực hiện 2 thao tác cùng một lúc,đó là:
+) Thao tác thứ nhất: Giữ im phím di chuyển sang bên trái đồng thời nhấp nhấp phím di chuyển tiến.
+) Thao tác thứ hai: Giữ im phím di chuyển sang bên phải đồng thời nhấp nhấp phím di chuyển tiến.
Các bạn lựu ý:Khi thực hiện thao tác thứ nhất được cỡ "1 giây",thì đổi sang thực hiện thao tác thứ hai cũng cỡ "1 giây",rồi đổi lại thao tác thứ nhất "1 giây",rồi lại đổi sang thao tác thứ hai......Sỡ dĩ phải thực hiện đổi hai thao tác cùng một lúc khi di chuyển là vì:Nếu các bạn không thay đổi,hay thực hiện thiếu một trong 2 thao tác trên,các bạn sẽ di chuyển "Lệch" qua một hướng.
Di chuyển thẳng hơi khó một chút nhưng nếu các bạn tập thì nhanh quen thôi
(Kan nghĩ vậy,,bằng chứng là Kan này,tập một buổi sáng là xong ah...hehe).
Kan xin nói thêm,"move ảo" rất lợi,Kan sẽ lấy 2 ví dụ điển hình:
+) Di chuyển sẽ nhanh hơn bình thường 1 chút.
+) Đối với map đặt bom:Có thể làm đối phương phán đoán sai về tình hình địch ở ngay bên cạnh mình mà chỉ cách nhau có 1 bức tường,cụ thể là chỉ cần 2 member của ta thực hiện di chuyển theo kỹ năng này,đối với member bên địch biết nghe tiếng bước chân thì rất có thể họ sẽ tưởng có rất đông người đang di chuyển,lúc đó ko thằng địch nào dám ra solo,mà đang suy nghĩ nên núp cho kỹ không nó biết được bắn chết,lúc đó đồng đội của ta ở chí tuyến bên kia đang bắn rầm rầm.Như vậy có thể nói địch đã bị trúng kế "Dương Đông Kích Tây" của ta,haha....hahaha!
Còn nhiều điều lơị khác lắm các bạn ah.....
Kỹ năng "move ảo" chỉ có vậy thôi,Kan hy vọng sau khi đọc được bài viết này,mong các member tân binh cũng nhưng các member chưa biết về kỹ năng này,sẽ tập thành thục 1 cách nhanh nhất,để tăng thêm 1 kinh nghiệm nữa vào "kho" kinh nghiệm của mình trong quá trình trở thành 1 pro sau này cũng như cống hiến sức lực để chiến đấu cho Tổng Tư Lệnh các bạn nhé!
Thân,chào các bạn!
whitedevil
Level 1
Level 1

huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen.   huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen. I_icon_minitimeSun Apr 04, 2010 9:03 pm

hay wa anh Kan oi! Cam On AnH nhÉ!
whitedevil
Level 1
Level 1

Bài gửiTiêu đề: Re: huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen.   huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen. I_icon_minitimeSun Apr 04, 2010 9:17 pm

Tieu đề: Cách bắn HeadShot trong Map Nga Tu TU ThẦn

Xin Chào Các Mem trong Cf. Tuy Mih` Moi Cap Thuong sĩ 4 Nhưng Mìh Kung~ Thu Thập Được một số Cách Head Shot trong Map Nga tU tU ThẦn Khá Hieu wả.
Co các điều lưu ý sau:
- điều 1 : Nòng Súng lun canh ngay mep thung đối diện ở cửa giữa.( nen su dung nòng B vì có dấu chấm dễ canh hơn cho các mem còn chân ứot chân ráo).
- Điều 2: Khi Ban Ko nen Spray het cay đạn mà chỉ cấn Nhấp Nhấp 1-3 viên một lúc mà thôi.
- Điều 3 : Tốc độ chuột các ban nen chỉnh từ 0-10 mà THôi.
Đó chỉ la cách bắn còn đây là cách di chuyển:
- cách thứ nhất: các ban ko nên đứng một chỗ khi bắn hs vì dễ bi hs lại(^^) mà nên chay wa chay lai it nhat la 3 bu0c sang trai 3 bu0c sang phải.( các ban nên dùng lady va rose hay hon).
- cách thứ hai: các ban nen chạy ra chay zô mot bên bức tuong ko nên chay wa lố nhen.!
Và bây giờ là các loại súng dễ sử dụng: M4A1 vì ban chuẩn khi ban xa, Aug- vì có nòng nham gần và ban rat chuẩn; Ak74 - vì bắn rất trầm de tỉa.
Khi các mem da bắn pro roi thi nen su dung cac sung nhu Ak 47; M60; P90 và Mp5 để khẳng định đẳng cấp nghen!
thoi Toi day thi mìh da met rồi Chào tam biet các mem và chúc các mem lun khoe va ban that pro nghen.
Đạt...Teo
Level 22
Level 22
Đạt...Teo

Bài gửiTiêu đề: Re: huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen.   huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen. I_icon_minitimeMon May 10, 2010 11:28 pm

mí cái này dễ ụi, con nít lớp mầm còn làm được ^^
http://shinhwa.wow3.info
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen.   huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen. I_icon_minitime

huong dan di move ( trich dan tu Mr Kan) trong cf... de nghi anh em tap luyen.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» vẽ ngệ thuật , xem đừng nghĩ bậy , ai nghĩ bậy bị bịnh trĩ
» Luyện thi đại học chất lượng cao tại TPHCM
» Hướng dẫn mua vé tàu tết tại nhà